Kayan ajiye motoci na inji wani hadadden tsari ne wanda ke buƙatar kulawa akai-akai.
Don amintaccen aiki kuma na dogon lokaci na wurin ajiye motoci, ana buƙatar masu zuwa:
- Gudanar da ƙaddamarwa.
- Horar da masu amfani.
- Yi kulawa akai-akai.
- Yi tsaftacewa na yau da kullun na wuraren ajiye motoci da tsarin.
- Yi manyan gyare-gyare a kan lokaci.
- Don aiwatar da sabunta kayan aiki la'akari da canza yanayin aiki.
- Don samar da adadin da ake buƙata na kayan gyara da na'urorin haɗi (kayan kayan gyara da na'urorin haɗi) don aikin gyara gaggawa a yanayin gazawar kayan aiki.
- Bari mu dubi kowane ɗayan abubuwan da ke sama.
Gudanar da filin ajiye motoci na injiniyoyi
Lokacin shigar da kayan aiki, dole ne a yi ayyuka da yawa ba tare da gazawa ba:
- Tsaftace tsarin tsarin filin ajiye motoci, abubuwan kayan aikin ajiye motoci daga ƙurar gini.
- Binciken gine-ginen gine-gine.
- Gudanar da kulawa ta farko.
- Dubawa / gyara kayan aikin ajiye motoci a cikin yanayin aiki.
- horar da masu amfani da motoci na injina -
Kafin canja wurin kayan aiki zuwa ga mai amfani, abu mai mahimmanci kuma na wajibi shine sanin da koyarwa (a ƙarƙashin sa hannu) duk masu amfani da filin ajiye motoci. A gaskiya ma, mai amfani ne ke da alhakin bin ka'idodin aiki. Overloading, rashin bin ka'idodin aiki yana haifar da lalacewa da saurin lalacewa na abubuwan da ke ajiye motoci.
- Kulawa da kayan ajiye motoci akai-akai -
Dangane da nau'in kayan aikin ajiye motoci na atomatik, an zana ƙa'ida wanda ke ƙayyadaddun daidaito da iyakokin aikin da aka yi yayin kulawa na gaba. Bisa ga ka'ida, kulawa ya kasu kashi:
- Binciken mako-mako
- Kulawa na wata-wata
- Kulawa na shekara-shekara
- Kulawa na shekara-shekara
Yawancin lokaci, iyakokin aikin da ake buƙata na yau da kullun ana ba da izini a cikin littafin aiki don filin ajiye motoci na injina.
- Tsabtace wuraren ajiye motoci na yau da kullun da tsarin fakin motoci na injiniyoyi -
A cikin filin ajiye motoci na mechanized, a matsayin mai mulkin, akwai nau'i-nau'i masu yawa na karfe da aka rufe da fenti foda ko galvanized. Koyaya, yayin aiki, alal misali, saboda matsanancin zafi ko kasancewar ruwa mara ƙarfi, tsarin na iya zama mai saurin lalacewa. Don wannan, littafin aikin yana ba da na yau da kullun (aƙalla sau ɗaya a shekara) duba tsarin don lalata, tsaftacewa da maido da shafi a wurin shigarwa na tsarin. Hakanan akwai zaɓi na zaɓi lokacin yin odar kayan aiki don amfani da bakin karfe ko kayan kariya na musamman. Duk da haka, waɗannan zaɓuɓɓukan suna haɓaka farashin ƙirar ƙira (kuma, a matsayin mai mulkin, ba a haɗa su cikin iyakokin samarwa).
Sabili da haka, ana bada shawara don aiwatar da tsaftacewa na yau da kullum na duka gine-ginen filin ajiye motoci da kansu da wuraren ajiye motoci don rage tasirin ruwa, zafi mai zafi da kuma sinadarai da ake amfani da su a kan titunan birni. Kuma a ɗauki matakan da suka dace don dawo da ɗaukar hoto.
- Gyaran manyan motoci na mechanized parking -
Don aikin ba tare da katsewa na kayan aikin motoci na injuna ba, ya zama dole don aiwatar da gyare-gyaren da aka tsara don maye gurbin ko dawo da ɓarna na kayan aikin ajiye motoci. ƙwararrun ma'aikata ne kawai za su gudanar da wannan aikin.
- Zamantake na'urorin ajiye motoci na injina -
A tsawon lokaci, abubuwan kayan aikin ajiye motoci na injiniyoyi na iya zama tsohuwa ta ɗabi'a kuma ba za su cika sabbin buƙatu na kayan ajiye motoci na atomatik ba. Saboda haka, ana ba da shawarar haɓakawa. A matsayin wani ɓangare na zamani, ana iya inganta duka kayan gini da kayan aikin injina na filin ajiye motoci, da kuma tsarin sarrafa filin ajiye motoci.
Lokacin aikawa: Oktoba-26-2022